กลุ่มงานรังสีวิทยา รพ.มหาราชนครราชสีมา ศึกษาดูงานเครื่องเอกซเรย์แบบดิจิตอล
ผู้อำนวยการศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ รับมอบเครื่องตรวจวิเคราะห์หาความผิดปกติของการแข็งตัวของเลือด
![](http://heart.kku.ac.th/images/Qshc_article/upnew/xp2023_n.jpg)
กลุ่มงานรังสีวิทยา รพ.มหาราชนครราชสีมา ศึกษาดูงานเครื่องเอกซเรย์แบบดิจิตอล
(วันที่ 16 มิย 2566) นพ.พงษ์ศักดิ์ อินทรเพชร รอง ผอ.ศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ ฝ่ายบริหารทางการแพทย์ ให้การต้อนรับคณะผู้ศึกษาดูงานจากกลุ่มงานรังสิวิทยา โรงพยาบาลมหาราชนครราชสีมา ที่เดินทางมาศึกษาดูงานเครื่องเอกซเรย์ระบบดิจิตอล พร้อมนำคณะเข้าเยี่ยมชมการทำงานของเครื่องเอกซเรย์ เพื่อให้ได้ประสบการณ์ตรง ที่ Premium Clinic ชั้น 8 อาคารศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ ที่ใกล้เปิดให้บริการอย่างเต็มรูปแบบในเร็วๆ นี้อีกด้วย
Published in
News