กองทุน “เฉลียว อยู่วิทยานุสรณ์” บริจาคเครื่องมือแพทย์
ผู้อำนวยการศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ รับมอบเครื่องตรวจวิเคราะห์หาความผิดปกติของการแข็งตัวของเลือด
![](http://heart.kku.ac.th/images/Qshc_article/upnew/donet_n.jpg)
กองทุน “เฉลียว อยู่วิทยานุสรณ์” บริจาคเครื่องมือแพทย์ มูลค่า 2.2 ล้านบาท
(วันที่ 20 มีค 2566 ) รศ.นพ.ภัทรพงษ์ มกรเวส ผู้อำนวยการศูนย์หัวใจสิริกิติ์ฯ รับมอบเครื่องตรวจวิเคราะห์หาความผิดปกติของการแข็งตัวของเลือด มูลค่า 2 ล้าน 2แสนบาท ที่บริจาคในนามกองทุน “เฉลียว อยู่วิทยานุสรณ์” มอบให้ศูนย์หัวใจสิริกิติ์ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยขอนแก่น นำไปใช้ในการดูแลรักษาผู้ป่วยโรคหัวใจ และผู้ป่วยยากไร้ ซึ่งเป็นปณิธานของกองทุน เฉลียว อยู่วิทยานุสรณ์ ที่ “อยากเป็นผู้ให้ มากกว่าผู้รับ”... ขอกราบขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้
Published in
News